Gidauniyar Ocean Foundation ita ce tushen al'umma ga teku.

Ocean Acidification yana narkar da tushen tsarin abinci a cikin teku, kuma yana yin barazana ga samar da abinci a duniya. Yana haifar da hayaƙin carbon daga motocinmu, jirage da masana'antu. Gidauniyar Ocean Foundation tana aiki akan OA sama da shekaru 13.
A Tekunmu na 2014, mun ƙaddamar da Abokan Cibiyar Kula da Lafiya ta Duniya (GOA-ON) don tallafawa faɗaɗa hanyar sadarwar.
Tare da tallafi daga Henry, Oak, Marisla, da Norcross Wildlife Foundations, mun gudanar da horo a Mozambique ga masana kimiyya 16 daga kasashe 11, kuma mun tallafa wa masana kimiyya 5 daga kasashe 5 don halartar taron GOA-ON a Hobart, Tasmania, Australia.
A wannan bazarar, tare da kudade da haɗin gwiwa daga Ma'aikatar Harkokin Wajen, Gidauniyar Heising-Simons, Gidauniyar XPrize da Sunburst Sensors, mun gudanar da taron bita a Mauritius ga masana kimiyya 18 daga ƙasashen Afirka 9.
Lokacin da muka fara akwai mambobi 2 ne kawai na GOA-ON a duk Nahiyar Afirka, kuma yanzu sun haura 30.
Muna tabbatar da cewa kowane sabon memba na Cibiyar sadarwa yana da horo, iyawa, da kayan aikin da ake buƙata don bayar da rahoto game da OA daga al'ummarsu kuma su kasance cikakken ɗan takara a Cibiyar Kulawa.

2016-09-16-1474028576-9566684-DSC_0051-thumb.JPG

Ƙungiyar horo na ApHRICA OA

Don tabbatar da iya aiki mai gudana, muna haɓaka jagoranci na Pier-to-Peer, da kuma ba da kuɗi don kula da kulawa da kayan aiki.
A cikin shekaru uku masu zuwa, za mu horar da ƙarin masana kimiyya 50 a tsibiran Pacific, Latin Amurka, Caribbean, da Arctic don yin bincike da sa ido kan acid ɗin teku, samar musu da kayan aikin lura da acidification na teku, don ƙara faɗaɗa Cibiyar Kula da Acidification ta Duniya. .

$300,000 a cikin kudade daga Amurka don 2 na bita (gini da kayan aiki) an sanar da su a wannan taron. Muna neman tallafi ga sauran 2.
Muna kuma neman abokan haɗin gwiwa don tallafawa Sakatariya don sarrafa GOA-ON da bayanai da ilimin da take samarwa.
A ƙarshe, Amurka ta ba da sanarwar dala 195,000 a matsayin tallafi don tallafawa rage sauyin yanayi ta hanyar kiyayewa da maido da shuɗi na carbon nutse kamar gandun daji na mangrove da ciyawa. SeaGrass Girma zai warware wannan taro da sauransu; ta hanyar maido da shudin carbon a cikin kasashe masu tasowa.