Jobos Bay, Puerto Rico - Gidauniyar Ocean Foundation, tare da haɗin gwiwar 11th Hour Racing, za su gudanar da wani taron fasaha na tsawon mako guda a Puerto Rico akan ciyawa da mangrove ga masana kimiyya, kungiyoyi masu zaman kansu, jami'an gwamnati, da masunta na kasuwanci. Taron zai gudana ne a tsakanin 23-26 ga Afrilu, 2019, a Sashen Albarkatun Halitta da Muhalli na Puerto Rico a Ma'ajin Bincike na Estuarine na Jobos Bay. Aikin wani ɓangare ne na Ƙaddamarwa ta Blue Resilience Initiative da The Ocean Foundation SeaGrass Girma blue carbon diyya shirin. Manufar bitar ita ce horar da mahalarta dabarun dawo da bakin teku da za a yi amfani da su a wani babban aikin farfado da ciyawa da mangrove a Jobos Bay. An tsara aikin maidowa ne don haɓaka juriyar al'umma da yanayin ta hanyar gyare-gyare da kare ababen more rayuwa waɗanda suka yi mummunar barna a lokacin guguwar Maria. Maido da ciyawa na teku da mangroves shima zai samar da fa'idodin “carbon shuɗi” wanda ya samo asali daga iskar carbon dioxide da aka keɓance da kuma adana shi a cikin sabon biomass na shuka da kuma kewayen da ke kewaye.

Bayan Fage:
11th Hour Racing yana aiki tare da al'umman jirgin ruwa da masana'antun ruwa don ciyar da mafita da ayyuka masu kariya da dawo da lafiyar tekunmu. Ƙarfafawa da haɓaka manufar Gidauniyar Iyali ta Schmidt, tseren Sa'a na 11th yana karɓar abokan tarayya, masu ba da tallafi, da jakadu waɗanda ke haɗa dorewa cikin dabi'u da ayyukansu yayin da suke ilimantar da mutane da mahimman saƙon kula da teku. Ƙungiyar tana aiki tare da The Ocean Foundation don sauƙaƙe ba da kyauta na duniya tare da daidaita sawun carbon na manyan haɗin gwiwarta.

A lokacin 2017 - 2018 Volvo Ocean Race, tseren jirgin ruwa mai nisan mil 45,000 a duniya, ƙungiyar masu fafatawa ta Vestas 11th Hour Racing sun bi sawun sa na carbon, tare da burin daidaita abin da ba za su iya gujewa ba, tare da hanyar sarrafa carbon da ke maido da teku. lafiya. Baya ga daidaita sawun tawagar, tseren sa'o'i na 11th yana tallafawa shirye-shiryen sadarwa na gidauniyar Ocean Foundation don haɓaka ilimi da wayar da kan jama'a game da samuwa da fa'idodin zabar abubuwan kashe carbon.

IMG_2318.jpg
Seagrass a Jobos Bay National Esturine Research Reserve.

Babban Taron Mahimmanci da Abokan Gyaran Tekun Ruwa / Mangrove:
The Ocean Foundation
Racing na Sa'a 11
JetBlue Airways Corporation
Sashen Albarkatun Halitta da Muhalli (DRNA) Puerto Rico
Conservación Conciencia
Merello Marine Consulting, LLC

Bayanin Ayyukan Bita:
Talata, 4/23: Hanyar dawo da Seagrass da zaɓin rukunin yanar gizo
Laraba, 4/24: Ziyarar filin matukin jirgi na Seagrass da nuna fasahohin maidowa
Alhamis, 4/25: Hanyar maido da Mangrove, zaɓin rukunin yanar gizo, da ƙimar haja mai shuɗi
Jumma'a, 4/26: Ziyarar filin jirgin saman matukin jirgi na Mangrove da zanga-zanga

“Yin tafiya a duniya sau biyu gata ne mai ban mamaki, kuma ya ba ni babban nauyi na kare tekunmu. Ta hanyar shigar da ayyuka masu ɗorewa a cikin ayyukan ƙungiyarmu, mun sami damar rage sawun carbon ɗin mu da kuma kashe abin da ƙungiyar ba za ta iya gujewa ba. Yana da ban sha'awa ganin yadda wannan ke ba da gudummawa ga shirin tsiro na Seagrass, da yadda yake rage tasirin sauyin yanayi a duniya, da kuma yadda yake taimaka wa al'ummomin yankunan Puerto Rico su murmure daga barnar da guguwar Maria ta yi." 
Charlie Enright, Skipper da Co-kafa, Vestas 11th Hour Racing

“Ta hanyar horar da ƙungiyoyin cikin gida kan dabarun dawo da bakin teku da kuma ba da taimako mai gudana, muna son samar wa abokan aikinmu kayan aikin da suke buƙata don aiwatar da nasu ayyukan juriya ga bakin teku a duk faɗin Puerto Rico a matsayin wani babban yunƙuri na haɓaka abubuwan more rayuwa na tsibirin cikin sauri. da kuma sa al’umma su kasance masu juriya ta fuskar guguwa da ambaliya.”
Ben Scheelk, Babban Manajan Shirye-shiryen, Gidauniyar Ocean

"Ko da ƙarfin manyan tekuna ko inganta hanyoyin magance sauyin yanayi, 11th Hour Racing yana nuna ƙaunarsa ga teku a kowace rana ta hanyar ci gaba da tunani mai dorewa, sabbin ayyuka, da kuma saka hannun jari a cikin maido da muhallin gabar teku." 
Mark J. Spalding, Shugaba, The Ocean Foundation