Happy Watan Tekun!

Mark J. Spalding, Shugaban Gidauniyar Ocean Foundation

Al'ummar Ocean Foundation sun yi nisa. Membobinta sun haɗa da masu ba da shawara da masu ba da shawara, masu kula da filin da masu taimakon jama'a, ɗalibai, malamai, da sauran su a fannoni daban-daban. Ba mu taɓa taru a wuri ɗaya ba, duk da haka an haɗa mu ta hanyar ƙauna ga teku, sadaukar da kai don inganta lafiyarsa, da kuma shirye mu raba abin da muka sani don taimaka wa wasu su yanke shawara mai kyau. Hakanan, yanke shawara masu kyau suna taimakawa yin amfani da mafi ƙarancin albarkatun kuɗi waɗanda ke tallafawa kiyaye teku.  

A cikin kwanakin da suka gabata, an tunatar da ni yadda mahimmancin shawarar zuba jari na teku zai iya zama. Wani mutum da ya bayyana yana da ingantaccen aikin maido da ruwa a tsibirin Caribbean ya tunkari ɗaya daga cikin abokan aikinmu. Domin mun tallafa wa ayyuka a yanki ɗaya, abokin tarayya ya juya gare mu don neman ƙarin bayani game da mutum da aikin. Bi da bi, na kai ga membobin al'ummarmu da suka fi dacewa don ba da shawarar kimiyya game da wani aiki a kan ruwa a cikin Caribbean.

aa322c2d.jpg

An ba da taimakon kyauta kuma nan take wanda nake godiya. Ko da ƙarin godiya ga ƙwazonmu shine abokin tarayya. A cikin ɗan gajeren lokaci, ya bayyana cewa wannan ba wasa mai kyau ba ne. Mun koyi cewa hotunan da ke kan gidan yanar gizon ba na gaske ba ne—hakika, wani aiki ne na daban a wani wuri dabam. Mun sami labarin cewa mutumin ba shi da izini ko izini don yin aiki a kowane rafi a tsibirin, kuma, a gaskiya ma, ya sha fama da Ma'aikatar Muhalli a da. Yayin da abokin aikinmu ya kasance yana ɗokin tallafawa mai yuwuwa, ingantacciyar maido da ƙoƙarce-ƙoƙarce da ƙoƙarce-ƙoƙarce na kariya a cikin Caribbean, wannan aikin a bayyane yake mummunan saka hannun jari ne.

Wannan misali ɗaya ne na taimakon da muke bayarwa tare da ƙwarewar ciki da kuma ƙwararrun hanyar sadarwar mu don raba abin da suka sani kuma.  Muna raba manufa ɗaya don tabbatar da cewa saka hannun jari a lafiyar teku shine mafi kyawun abin da za su iya zama-ko tambayar kimiyya ce, doka, ko kuɗi daga asalinta. Abubuwan da ke ba mu damar raba ƙwararrunmu na cikin gida sun samo asali ne daga Asusun Jagorancin Tekunmu, amma albarkatun ɗan adam na al'umma suna da mahimmanci, kuma ba su da ƙima. Yuni 1 ita ce ranar "fadi wani abu mai kyau" - amma godiyata ga wadanda suke aiki tukuru a madadin bakin teku da teku suna fitowa kowace rana.