Taba mafarkin ganin Cuba? Mamaki me ke sa wadancan tsofaffin motocin sandar bera su gudu? Me game da duk zage-zage game da kiyaye lafiyar Cuba wuraren zama na bakin teku? A wannan shekara Gidauniyar Ocean Foundation ta karɓi lasisin mutanenta daga Ma'aikatar Baitulmali, wanda ke ba mu damar kawo matafiya na Amurka don sanin al'adun tsibiri da albarkatun ƙasa da hannu. Tun 1998, The Ocean Foundation's Shirin Bincike da Kare Ruwa na Cuba ya yi aiki tare da masana kimiyyar Cuba don yin nazari da adana albarkatun kasa da duka biyun suka raba Kasashe. Waɗannan sun haɗa da murjani reefs, kifi, kunkuru na teku da ɗaruruwan nau'ikan tsuntsayen ƙaura waɗanda ke tsayawa a Cuba a kan ƙauransu na shekara-shekara daga dazuzzukan Amurka da wuraren kiwo zuwa kudu.

Lasisin mu yana ba kowane Ba'amurke, ba kawai masana kimiyya ba, don tafiya tsibirin don ganin aikin da muke yi, saduwa da abokan aikinmu kuma shiga tattaunawa tare da masu kiyaye lafiyar Cuban don samar da mafita ga barazanar muhalli da aka raba kamar canjin yanayi, nau'in cin zarafi da hawan matakin teku. . Amma idan da gaske za ku iya shiga cikin bincike a Cuba? Ka yi tunanin yin aiki tare da takwarorinsu na Cuba a matsayin masanin kimiyar ɗan ƙasa, tare da tattara bayanan da za su iya taimakawa wajen tsara manufofin a bangarorin biyu na madaidaiciyar Florida.

Royal Terns

Gidauniyar Ocean Foundation da Tafiya na Holbrook suna ba da damar tattara bayanai game da ƙauran bakin teku da tsuntsayen teku waɗanda ke kiran ƙasashen biyu gida. A cikin wannan gwaninta na kwanaki tara za ku ziyarci wasu wurare masu ban sha'awa na Cuba ciki har da Zapata Swamp, wanda a cikin nau'in halittu da girmansa yayi kama da Everglades. Wannan sau ɗaya a cikin tafiya ta rayuwa zuwa Cuba zai faru daga Disamba 13-22nd, 2014. Ba wai kawai za ku iya ganin duwatsu masu daraja ta Cuban muhalli ba amma za a gayyace ku don shiga hannu na farko a cikin 2nd Audubon Cuban Kirsimeti Bird Count, an binciken shekara-shekara don kimanta abun da ke tattare da tsuntsu. Ta hanyar shiga cikin CBC, ƙwararrun ƴan ƙasa daga Amurka don yin aiki tare da takwarorinsu na Cuba don nazarin tsuntsayen da ke mayar da Amurka da Cuba gida. Kuma ba a buƙatar ƙwarewar kallon tsuntsu kafin a buƙaci.

Abubuwan da suka fi dacewa da tafiya sun haɗa da:
Haɗu da masana kimiyya na gida da masanan halitta don koyo game da yanayin yanayin bakin tekun tsibirin da kuma tattauna batun yawon buɗe ido, dorewa, da ƙoƙarin kiyayewa da ake yi.
Haɗu da wakilan ƙungiyar sa-kai na muhalli ProNaturaleza don koyo game da shirin da shirye-shiryensa.
Ku kasance wani ɓangare na taimakawa don kafa CBC a Cuba kuma ku kula da nau'in nau'in nau'i kamar Cuban Trogon, Fernandina's Flicker, da Bee Hummingbird.
▪ Haɗa tare da mutanen gida a cikin muhimmin ƙoƙarin kiyaye jama'a.
▪ Bincika Tsohon Havana, gami da Gidan Tarihi na Tarihi na Ƙasa.
▪ Halarci gabatarwa na musamman na Korimacao Community Project kuma ku tattauna shirin tare da masu fasaha.
▪ Ku ci a paladares, gidajen cin abinci a cikin gidaje masu zaman kansu, don samun damar tattaunawa da ƴan ƙasar Cuba.
Muna fatan za ku iya shiga cikin Gidauniyar Ocean akan wannan jin daɗin koyo. Don karɓar ƙarin bayani ko yin rajista da fatan za a ziyarci: https://www.carimar.org/