Gabatarwa

Gidauniyar Ocean Foundation ta ƙaddamar da tsarin neman tsari (RFP) don gano matasa marubuta tsakanin shekarun 13-25 don samar da sabis na rubutun manhaja don samar da "kayan aikin aikin samari" da aka mayar da hankali kan ka'idodin Karatun Teku guda bakwai da Kariyar Ruwa. Yankuna, da goyan bayan National Geographic Society. Matasa da matasa ne za su rubuta kayan aikin da ke mai da hankali kan lafiyar teku da kiyayewa tare da wasu mahimman abubuwan da suka haɗa da ayyukan al'umma, binciken teku, da haɗin gwiwar kafofin watsa labarun.

Game da The Ocean Foundation

Gidauniyar Ocean Foundation (TOF) tushe ne na musamman na al'umma tare da manufa don tallafawa, ƙarfafawa, da haɓaka waɗannan ƙungiyoyin da aka sadaukar don juyar da yanayin lalata muhallin teku a duniya. TOF tana aiki tare da masu ba da gudummawa waɗanda ke kula da gaɓar tekunmu da teku don samar da albarkatun kuɗi don shirye-shiryen kiyaye ruwa ta hanyar hanyoyin kasuwanci masu zuwa: Kwamitin Ba da Shawarwari na Masu Ba da Tallafi, Ba da Tallafi, Tallafin Kuɗi, da sabis na Ba da shawara. Kwamitin Daraktoci na TOF ya ƙunshi mutane da ke da ƙwarewar ƙwarewa a cikin ayyukan agajin kiyaye ruwa, wanda ƙwararru, ƙwararrun ma'aikata da ƙwararrun ƙwararrun masana kimiyya na duniya ke ba da shawara, masu tsara manufofi, ƙwararrun ilimi, da sauran manyan masana. Muna da masu ba da tallafi, abokan tarayya, da ayyuka a duk nahiyoyin duniya.

Ana Bukatar Ayyuka

Ta hanyar wannan RFP, TOF za ta tara ƙaramin ƙungiyar marubutan manhajar matasa 4-6 (shekaru 13-25). Kowane marubuci zai ɗauki nauyin rubutawa tsakanin shafuka 3-5 na abun ciki na manhaja don wani sashe da aka keɓe na "kayan aikin aikin teku na matasa", wanda zai kasance tsakanin shafuka 15-20 a tsayin duka.

Kayan aikin aikin teku na matasa zai:

  • Ƙirƙiri a kusa da ƙa'idodin Karatun Teku guda bakwai
  • Bayar da misalan al'umma da ke nuna yadda matasa za su iya ɗaukar mataki don kiyaye tekun su 
  • Nuna fa'idar Wuraren Kariyar Ruwa don kiyaye teku
  • Haɗa hanyoyin haɗin kai zuwa bidiyo, hotuna, albarkatu da sauran abubuwan multimedia
  • Fasalar ayyukan da National Geographic Explorer ke jagoranta
  • Ya ƙunshi misalan California da Hawaii 
  • Haɓaka ɓangaren kafofin watsa labarun mai ƙarfi

Za a samar da jigon kayan aiki, lissafin albarkatun, samfuran abun ciki, da misalai. Marubutan za su yi aiki tare tare da membobin ƙungiyar Shirin TOF kuma za su sami ƙarin jagora daga Kwamitin Ba da Shawarar Kayan Aikin Matasa na Teku tare da wakilai daga TOF, National Geographic Society, da manyan ƙungiyoyin kare kare ruwa.

Za a buƙaci marubuta su samar da daftarorin sassa uku na sassan kayan aikin (wanda ya ƙare a watan Nuwamba 2022, Janairu 2023, da Maris 2023) da kuma magance martani daga Kwamitin Ba da Shawarwari a cikin kowane daftarin aiki na gaba. Ana sa ran marubuta za su yi amfani da duk abubuwan da aka bayar tare da yin nasu bincike mai zaman kansa don wannan aikin. Bugu da kari, ana buƙatar marubuta su shiga cikin damar koyo na kama-da-wane wanda zai gudana a tsakanin Oktoba 12-15, 2022.

Za a samar da samfur na ƙarshe a cikin dijital da sigar bugawa, cikin Ingilishi da Sifen, kuma a rarraba a ko'ina.

bukatun

Shawarwari da aka ƙaddamar dole ne su haɗa da masu zuwa:

  • Cikakken suna, shekaru, da bayanin lamba (waya, imel, adireshin yanzu)
  • Fayil ɗin aiki wanda ya haɗa da manhajojin ilimi, samfuran rubutu, da darussa
  • Takaitacciyar cancantar cancanta da ƙwarewa masu alaƙa da kiyaye teku, koyarwa, rubutu, ko haɗin gwiwar al'umma 
  • Nassoshi biyu na abokan ciniki na baya, furofesoshi, ko ma'aikata waɗanda suka tsunduma cikin aiki iri ɗaya 
  • Masu nema daban-daban waɗanda ke ba da hangen nesa na duniya ana ƙarfafa su sosai 
  • Ƙwaƙwalwar Ingilishi; Hakanan ana son ƙwarewa cikin Mutanen Espanya amma ba a buƙata ba

tafiyar lokaci

Ranar ƙarshe don nema shine Satumba 16, 2022. Za a fara aiki a watan Oktoba 2022 kuma a ci gaba har zuwa Maris 2023 (watanni shida).  

Biyan

Jimlar biyan kuɗi a ƙarƙashin wannan RFP ba zai wuce $2,000 USD ga kowane marubuci ba, ya dogara da nasarar kammala duk abubuwan da za a iya bayarwa kamar yadda aka zayyana a sama. Ba a samar da kayan aiki ba kuma ba za a mayar da kuɗin aikin ba.

Bayanin hulda

Da fatan za a jagoranci duk martani ga wannan RFP da/ko kowace tambaya zuwa:

Frances Lang
Jami’in shiri
[email kariya] 

Babu kira don Allah. 

Wani zaɓi, taron Q&A na taron ganawa na Google don masu neman izini zai gudana ranar Laraba, Satumba 7 daga 10:00-11:00am Lokacin Pacific. Danna nan don shiga.