Daga Ben Scheelk, Mataimakin Shirin, The Ocean Foundation

Shiru. Shiru mai tsafta, mara tarwatsawa, mai ban tausayi wanda ke sa mutum ya ji kamar kana cikin sarari. Wannan shine ra'ayi na mai ɗorewa na ɗan ƙaramin kusurwar Mashigar Mashigar Burtaniya ta British Columbia mai suna "Sauti Mai Rushewa."

A cikin taurarin ruwan violet da tangerine, hatimin tashar jiragen ruwa masu ban sha'awa waɗanda ke kallon ku tare da baƙar fata masu shiga idanu masu zurfi da duhu kamar tsoffin fjords waɗanda ke layin bakin tekun mara kyau, kuma idan babu tashe-tashen hankula, sautin zirga-zirga, da kusan dukkanin alamun wayewa, na tsinci kaina cikin natsuwa-da yawan shawa-na wannan babban jejin magudanar ruwa yayin wata ziyara ta baya-bayan nan. Kwarewar ta sanya ni cikin kusancin kamfani na ɗaya daga cikin Abokan Kuɗi na Gidauniyar Ocean Foundation: Abokan Jojiya Strait Alliance.

Sama da shekaru ashirin, da Jojiya Strait Alliance (GSA), ƙungiyar da ke da tushen tsibirin Vancouver, ta kasance “ƙungiyar ’yan ƙasa kaɗai da ta mai da hankali kan kare yanayin ruwa a ciki da kuma kewayen mashigin Jojiya—wurin da yawancin ’yan Columbian Burtaniya ke zama, aiki, da wasa.” A tsawon wanzuwarsu, GSA ta yi gwagwarmayar ba da gajiyawa don kare wannan aljanna ta ruwa ta musamman, ta cimma matsaya kan ayyukan kiwon kifin kifi, neman ingantattun ayyukan masana'antu, bayar da shawarwari don kyautata kula da najasa, inganta samar da sabbin wuraren kiyaye ruwa na kasa, da kuma jagoranci bayar da lambar yabo. yakin neman zabe akan "Green Boating."

Yin aiki don "ƙara fahimtar jama'a da cin nasarar sauye-sauyen manufofin jama'a game da al'amurra kamar ɓangaren litattafan almara da gurɓataccen ruwa, haɗarin malalar mai, asarar matsuguni masu mahimmanci da rafukan salmon, tasirin noman salmon da kuma buƙatar kariya ga wuraren zama na ruwa," GSA shine mai girma. da ake ganin daidaitawa a manyan tarurrukan da suka shafi mashigar ruwa, da mai goyan baya kuma majagaba na nazarin kimiyya, yaƙin neman zaɓe, ayyukan kulawa, da ayyukan shari'a. Daga kare kifayen kifaye, zuwa kiyaye mutuncin wannan yanayi na daji da mai albarka, GSA tana jagorantar ƙoƙarce-ƙoƙarce don tabbatar da cewa an adana wannan albarkatu mai kima ga al'ummomin ɗan adam da na namun daji, waɗanda ke zama cikin wannan jeji mai faɗi, har tsararraki masu zuwa.

Tun daga 2004, Gidauniyar Ocean Foundation ta ba da tallafin tallafi na kasafin kuɗi ga The Georgia Strait Alliance, wanda ya ba ƙungiyar ikon haɓaka tallafin rage haraji daga masu ba da gudummawa, gidauniyoyi masu zaman kansu, da kafofin gwamnati a cikin Amurka. Yayin da nake tafiya a British Columbia, na tuntubi GSA bayan na shafe kwanaki da yawa na yin kayak da yin zango a ko'ina cikin Tekun don yin tunani a kan gwaninta na kuma na gode musu don duk ƙoƙarin da suke yi na kare wannan wuri mai ban mamaki. Michelle Young, mai kula da harkokin kuɗi na ƙungiyar, ta yi daidai da ra'ayi na kuma ta yarda cewa ita ma sau da yawa tana “maimaita [ta] ruhohi da jirgin ruwan Desolation Sound da Georgia Strait.”

Yayin da barazanar wannan yanayin ke karuwa, kuma sauyin yanayi ke shirin canza zagayowar kwayoyin halittu masu mahimmanci ga lafiya da kwanciyar hankali na gidan yanar gizon abinci na yankin, Gidauniyar Ocean Foundation ta yi farin cikin samun babban abokin hadin gwiwa a cikin kungiyar Georgia Strait Alliance don magance yawancin muhalli. al'amuran da ke fuskantar yankin da kuma haɓaka hanyoyin kimiyya, hanyoyin da al'umma ke jagoranta don kare wannan muhimmin wuri.

Komawa a cikin Washington DC, hargitsin da ake sarrafawa na rayuwar birane galibi da alama yana nutsar da sautin yanayi. Amma, lokacin da fitillun ke haskawa, fitulun mota suna makanta, zafi mai tsananin zafi na wani birni mai fadama yana da zalunci, kuma ga alama teku ta yi nisa, na yi ƙoƙarin tserewa zuwa wannan wuri mai nisa a British Columbia, inda ɗigon ruwan sama ke zubowa. karya saman gilashin kamar maɓuɓɓugan ruwa miliyan kristal, silhouette mai shuɗi mai gauzy na kewayon bakin teku ya ɓata a ƙananan rufin girgije, kuma kawai sautin, ba komai bane.

Ƙungiyar Georgia Strait Alliance tana aiki tare da The Ocean Foundation a matsayin ɗaya daga cikin "Abokan Kuɗi," dangantakar tallafi da aka riga aka amince da ita wanda ke bawa ƙungiyoyin duniya damar neman tallafi daga masu ba da kuɗaɗen Amurka. Don ƙarin koyo game da samfurin Abokan Asusun da Shirin Tallafin Kuɗi a The Ocean Foundation, da fatan za a ziyarci mu a: https://oceanfdn.org/ocean-conservation-projects/fiscal-sponsorship. Har ila yau, idan kuna yankin, don Allah a tallafa wa GSA a taronsu na musamman mai zuwa, "Wani Maraice Tare da Mashigin," wanda ke faruwa a ranar 24 ga Oktoba, 2013 a Victoria, BC. Don ƙarin cikakkun bayanai, da fatan za a ziyarci shafin taron akan gidan yanar gizon su: http://www.georgiastrait.org/?q=node/1147.